C06K4A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

C06K4A

My Friendship

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tạo Avatar động một cách đơn giản!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
NghiaApollo
Admin
Admin
NghiaApollo

Tạo Avatar động một cách đơn giản!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạo Avatar động một cách đơn giản!!!   Tạo Avatar động một cách đơn giản!!! Icon_minitimeTue Apr 08, 2008 11:54 pm

Cái này mình đoán là rất nhiều bạn muón làm nhưng chưa có đủ công cụ hay cảm thấy làm với Flash MX , Image Ready còn rắc rối thì với phần mềm mình sẽ giới thiệu sau đây bạn sẽ thực sự bất ngờ. Mất đúng 15 giây là bạn đã có một ảnh động tuyệt đẹp để up lên diên đàn hay làm Baner cho web của mình rồi (đừng ai vặn vẹo samurai là mất hẳn 16 giây nha! ).

UnFREEz

Đây là một công cụ nhỏ gọn đủ để bạn làm một ảnh động đơn giản. Với dung lượng khoảng 20KB được cung cấp ở cuối bài viết này. Nó thực sự là một phần mềm "nhỏ mà có võ" đó!

Cách sử dụng:
Sau khi download về file UnFREEz.zip mình đã đính kèm ở cuối bài. Giải nén đó ta được một file .exe tự chạy không cần phải cài đặt... Click chuột vào nó để mở chương trình.
Đây là giao diện chính của chương trình:

Tạo Avatar động một cách đơn giản!!! Unfreez

Trông đơn giản phải không nào?! Đầu tiên bạn vào thư mục chứa những file ảnh cần làm ảnh động. Lưu ý rằng ảnh phải là định dạng GIF (nếu không phải thì dùng công cụ Paint để mở nhấn save as rồi xuất ra định dạng GIF). Sau đó lần lượt kéo những ảnh này vào cái vùng mà mình đã đánh đấu số 1. Nhìn sang vùng mình đánh dấu số 2, chọn Loop animation để ảnh động tự quay lại để chạy tiếp khi hết... Sau đó chọn số khung hình ảnh xuát hiện trong giây ở Frame...
Xong rồi nhấn vào cái nút nhấn to đùng ở mục đánh dấu 3 để xuất ra. Vậy là xong.

Link Download trực tiếp: http://www.whitsoftdev.com/files/unfreez.zip
https://co6k4a.forumvi.com

Tạo Avatar động một cách đơn giản!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-